หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2010, 18:45   #364
timuaykrit
Junior Member

รูปส่วนตัว timuaykrit

Car Brand: toyota
Engine Type: 1uz
คะแนน: 0 timuaykrit is on a distinguished road
เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับเหลือไว้ดีกว่าขาดครับ จะได้ไม่ต้องเบ่งหม้อต้มครับ หม้อทองน่าจะเหลือเฟือนะครับ เพราะมีพี่คันนึงวางยูฝาครอบ รูหัวฉีด2.5 แรงดัน1.3 เอง วิ่งบ้าเลือดไม่มีสะดุด ถ้าเป็นvvti. คงไม่น่ามีปัญหาครับ
ขออนุญาติ มายืนยันของรถของผมเอง ผมใช้รถ sportrider วาง uz ฝาเต็ม ใช้หม้อทอง รู2.5 แรงดัน1.3 วิ่งok ตั้งแต่ต้นยันปลาย แรงดันไม่มีตก วิ่งบ้าเลือดไม่มีสะดุด อันนี่น้องที่นั่ง เขาว่าอย่างนั้น อิอิ ส่วน uz vvti ถ้าเพิ่มขนานรูกับเพิ่มแรงดัน ส่วนตัวผมว่าน่าจะผ่าน นะครับ ลองดูกันครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัย ณ ที่นี่ด้วย ครับ
timuaykrit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to timuaykrit For This Useful Post:
ARNON NARIT (14-11-2010), C220 (13-11-2010)