ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-08-2017, 12:14   #1
easy casting
Member

รูปส่วนตัว easy casting

Car Brand: Mitsubishi L200 Cyclone Aero Body/Mercedes Benz W123
Engine Type: 1JZ-GTE / 2JZ-GTE VVTI ETCSi
คะแนน: 0 easy casting is on a distinguished road
ไฟคอยล์ หัวเทียน สูบ 2 กับ 3 ไฟอ่อน

เครื่อง 1j gte ปลั๊กหนา ไฟหัวเทียนสูบ 2 กับ 3 ไฟอ่อน เครื่องเดินสะดุด เหมือนหัวเทียนบอด เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว เปลี่ยนคอยล์แล้ว ไม่หาย ติดเครื่องลองดึงปลั๊กหัวเทียน สูบ 2 กับ 3 มาลองเสียบคอยล์ข้างนอกดูไฟหัวเทียนอ่อนมากเลยครับ สับกล่องแล้ว สับกล่อง cdi แล้วไม่หาย ลองเช็คโค๊ด ขึ้น 14 กับ 21 ครับ รบกวนช่วยทีครับ ก่อนหน้ามีอาการสะดุดบ้าง ดีบ้าง เป็นบางครั้ง ตอนนี้สะดุดยาวๆเลยครับ
easy casting is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม