ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-01-2008, 16:28   #9
sx4fan
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว sx4fan

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-i
คะแนน: 18 sx4fan is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sx4fan
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ greenc อ่านกระทู้
ของผม E34 ครับแบตอยู่ที่ตูดคนนั่งหลัง เด๋วจะเปลี่ยนมั่งและ แต่รถผมมีเครื่องเสียงด้วยอ่ะดิ คงต้องหาเวลาว่างๆมาทำ (แล้วถ้าใส่รีเลย์ช่วยสตาร์ทล่ะจะดีป่าว)
แบตฯ อยู่หลัง ยิ่งถ้าลง J ด้วย น่าจะ 75 Amp. อัพ อ่ะครับ ยิ่งมีเครื่องเสียงด้วย ถ้าใช้แบตฯ น้อยกว่านี้ไฟมันจะไม่พอเอา ผมใช้แบตฯ ของ BOLIDEN ของสวีเดน เดี๋ยวนี้สตาร์ทติดง้าย ง่าย
sx4fan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sx4fan For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)