ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-09-2012, 13:25   #110
DarKBJTeam
Member

รูปส่วนตัว DarKBJTeam

Car Brand: Toyota Hero
Engine Type: 1JZ-GT
คะแนน: 16 DarKBJTeam is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง DarKBJTeam
>
ที่บอกว่าใจเย็นๆ ผมก็ขอโทษอย่างลูกผู้ชายละกันซึ่งผมอาจจะไม่ได้เห็นอ ารมณ์มาจากคำพูด ภาษาพูดกับพิมพ์ มันอาจจะทำให้ผมหรือใครต่อใครเข้าใจผิดก็ตามครับ ขอโทษด้วยละกัน
>
ส่วนการซื้อขาย ท่านนั้นๆ อาจจะมีเหตุผลของเค้าเอง อาจจะไม่มีหน้าร้าน หรืออาจจะเป็นการหารายได้พิเศษเพิ่ม ซึ่งข้อมูลทางเทคนิคอาจจะไปขัดต่อร้านอื่นๆ หรือมีเหตุผลใดๆก็ตาม ดังนั้นเพื่อความสบายใจของทุกๆคนจึง PM ไปมากกว่า ซึ่งบางท่านอาจจะรู้สึกไม่ดี บางท่านที่อาจจะอยากรู้รายระเอียดเยอะๆกว่านี้ หรืออยากจะได้ความชัดเจนมากกว่า
ส่วนการซื้อขายทั่วไป ผมว่าผมเห็นเยอะไปที่เค้าซื้อขายทาง PM กับการโพสในกระทู้ที่โพสไว้อาจจะไม่ทันกับของที่ตั้ง ขาย อาจจะมีคนจองทั้งๆที่มาโพสเป็นคนแรก หรืออาจจะมีโทรไปตัดหน้ากันก่อนก็แล้วแต่ อย่างนี้ผมว่าน่าจะพิจารณาว่าคิวใดมาก่อนมาหลังมากกว ่า น่าจะมีหลักการซื้อขายที่ยุติธรรมต่อผู้ซื้อและผู้ขา ยนะครับ
ผมเห็นด้วยที่ท่านยึดหลักเกณฑ์ตามกฏหรืออะไรก็ตามแต่ แต่ถ้าหลักพวกนี้มันตึงจนเกินไป มันจะทำให้สังคมอยู่ด้วยกันลำบาก ตามความเป็นจริง

และผมก็เห็นมีบางท่านนำอุปกรณ์ดังกล่าวเข้ามาขายในบอ ร์ดเราแล้ว น่าจะมีการแข่งขันทางการตลาดกันตามปกติ คนที่ได้ประโยชน์น่าจะเป็นผู้บริโภคอย่างเรามากกว่าน ะครับ ลองไปดูได้เห็นๆกันอยู่
>
แค่ทุกคนมีการแบ่งปันสิ่งดีๆให้ต่อกัน มีมิตรภาพที่ดีก่อนนั่นคือเป้าหมายของการอยู่ร่วมกัน ในสังคมที่ดี และทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถของเรา เครื่อง JZ ของเรา และสังคม ClubJZ ของท่านทุกๆคนครับ
ขอโทษทีครับที่พูดจายืดยาว และผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร และไม่มีใครทำให้ผมรวยขึ้นหรือจนลงแต่อย่างใด แค่คนธรรมดาเดินดิน และยังกินข้าวแกงอยู่ แต่มีความรักในเครื่่องและเรื่อง JZ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DarKBJTeam : 23-09-2012 เมื่อ 13:59.
DarKBJTeam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DarKBJTeam For This Useful Post:
vampire258 (24-09-2012)