ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2011, 10:02   #41
tor2011
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: benz300E
Engine Type: 2jz-gte
คะแนน: 0 tor2011 is on a distinguished road
[quote=T.N.P.K.;647880]
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m อ่านกระทู้

--- น่าจะปลายปีครับพี่โมท แต่ยังไม่ชัดเจนครับ เพราะว่าประเด็นหลักๆคือ ยอดการขาย Motul Oil ในเมืองไทย ยอดออเดอร์หลักๆมาจากพวกรถมอไซด์ใหญ่ๆทั้งนั้นไม่ใช่ มาจากรถยนต์เลย ทำให้บริษัทแม่ มองถึงการตลาดที่ไม่น่าจะโตในเมืองไทยสำหรับรถยนต์ ( มันอยู่การทำตลาดของตัวสินค้ากับกลุ่มเป้าหมายครับ ) และกำลังมองหา ดิสทีบิวเตอร์ รายใหม่ในเมืองไทยอยู่ในตอนนี้ที่พอจะมีกำลังเงินในก ารสต๊อกออเดอร์น้ำมัน และ แนวทางการทำตลาดที่ดีกว่ารอบที่ผ่านมา ... เมื่อก่อนมีหัวเรือแค่เจ้าเดียวในไทยซึ่งคุมทั้งมอไซ ด์และรถยนต์ แต่ปลายปีนี้น่าจะแบ่งส่วนการตลาดในการควบคุมที่ชัดเ จนขึ้นกว่ารอบเก่า ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเค้าตกลงจะเลือกใครเป็นหัวเรือครั บ ---

--- น้ำมันดี แต่การบริหารการตลาดไม่ดีก็จบเกมส์ / น้ำมันไม่ดี แต่เน้นการตลาดพร้อมของแถมชั้นเลิศ ไม่ต้องทุ่มทุนโฆษณาก็ยังขายได้เลย เพราะเค้ารู้ว่าภาพรวมนิสัยของผู้บริโภคคนไทยชอบอะไร ---
ฟันธงได้ตรงประเด็นมากครับ แบบนี้แหละคับร้านเสี่ยถึงได้ขายดีครับ
tor2011 is offline  
The Following User Says Thank You to tor2011 For This Useful Post:
DAKVAT (13-11-2013)