ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-03-2011, 22:02   #5
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tu อ่านกระทู้
เข้ามารอคำตอบเหมือนกัน
ใช้น้ำมัน รอบเดินเบา 800 รอบ แอร์ทำงานตกไป 600 รอบ แล้วรอบขึ้นมาปกติไม่ดับ

ใช้แก้ส รอบเดินเบา 600 รอบ ปรับหม้อต้มโทมัสเซ็ตโต้ แล้วรอบไม่ยอมขึ้น แต่ 600 รอบ เดินเบานิ่งครับ แต่เปิดแอร์ตกมา 200-400 รอบ แล้วขึ้นมาปกติ หรือไม่ก็ดับไปเลยครับ เป็นบางครั้ง และที่สังเกตุดูคือพัดลมหม้อน้ำทำงานรอบจะตกเล็กน้อย ครับ ลองใช้มิเตอร์วัดไฟดูได้ 14 vไม่ตกครับ ส่วนมิกเซอร์อยู่ใกล้ปากฝีเสื้อครับ

หม้อต้มลองเปลี่ยนแล้ว ไม่สกปรก แต่อาการเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง รอบเดินเบาจูนแล้วปรับได้ไม่เกิน 700 รอบครับ ต้องการการปรับ 800 รอบ แต่ปรับไม่ขึ้นครับ แน่ะนำด้วยครับ
หม้อต้มปรับเดินเบา นี่ปิดไอเดิ้ลปรับเซ้นอย่างเดียวใช่ไหมครับ อย่างนี้ต้องเปิดไอเดิ้ลช่วยชดเชยรอบขึ้นมาด้วยครับ
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม