ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2008, 12:21   #17
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
ไปปรับพาวเวอร์วาล์วมาเเล้วครับ

ค่าที่วัดเเสดงเหมือนเดิม บางตลอด รถก็ไม่ได้วิ่งมากขึ้นครับ

สุดสงสัยเลยไปที่ศูนย์ติดมิกซ์FUNAKI ใหเค้าวัดค่าA/Fให้โดยทางร้านวัดค่าจากปลายท่อไอเสีย
ลองเปรียบเทียบระหว่างตัวที่ซื้อมาจากเเก็สไทยค่ามัน เเจ้งว่าบางเเต่ตัวที่วัดจากปลายท่อไอเสียได้ค่าพอดี (ค่าตัวเลขจำไม่ได้) ทั้งเดินเบาเเละวัดตอนเร่งเครื่องรอบสูง(รถจอดนิ่ง)

ตอนไปถึงที่ศูนย์เมื่อเเรกวัดค่าที่เเสดงส่วนผสมหนาไ ปนิดเพราะผมเพิ่งปรับค่าไปก่อนหน้านี้

ทีนี้มันสงสัยอีกเเล้วว่า ค่าที่วัดจากปลายท่อไอเสีย กับ ค่าที่วัดจากตัวO2ติดเครื่อง อย่างไหนมันให้ค่าที่เสถียรหรือเที่ยงตรงกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม