ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2008, 05:36   #1
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อาการเเก็สไม่พอเป็นยังไงครับ

หม้อต้มจ่ายเเก็สไม่พอจะมีอาการยังไงครับ

สงสัยที่ว่าเมื่อผมดูที่ไฟวัด AF ตอนจอดรอบเดินเบาไปมันก็ฟ้องที่สีส้มดวงเเรก
พอวิ่งธรรมดามันเริ่มมาที่ดวงเขียว ยิ่งรอบสูงๆไฟมันหายไปเลย เเต่รถก็วิ่งได้ปกติไม่ตื้อ ไม่จาม ไม่เเบ็ค ปู๊ดป๊าดดีไม่รอรอบ ความเร็วที่140 ขึ้นไปเหมือนเครื่องมันจะร้อนเพราะเกจ์วัดมันเริ่มกร ะดิกมากขึ้นกว่าปกติ ยิ่งเชนเกียร์ออโต้ลากรอบปลดO/D 5000+ ความร้อนมาเยือนให้เห็นเเต่ไม่เดือด ครับ

มีกลัวคือกลัวเครื่องมันจะพังเพราะเเก็สน้อยไปเหมือน AFมันฟ้องว่าเเก็สบางหนะครับ

เครื่อง 2jz ge หม้อต้มตามภาพครับ

ขอบคุณครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg IMG_3781.jpg (75.8 KB, ดาวน์โหลด 18 ครั้ง)
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม