ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-09-2008, 00:24   #35
chinkaz
Member

คะแนน: 18 chinkaz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chinkaz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk อ่านกระทู้
- สำหรับผมนะครับ บางทีปิดแก็สมากทำให้ต้องใช้คันเร่งมากขึ้นทำให้เปลื องแก็สมากกว่าเดิมนะครับ ถ้าเป็นผมน่าจะลองให้ช่างเขาจูนให้ใหม่ ใส่แลมด้าเพิ่มครับ และอีกอย่างคือ os2 เสียก็กินแก็สมากครับมิกผมว่าลองขยายเป็น 30มม ดูครับ ผมเคยท้อเหมือนกัน เคยกิน 2.5 บาท/กม ยังไงผมว่าลองดูอีกทีดีกว่าไม่ลองครับเอาใจช่วยครับ: )
ลองจูนแก็สใหม่เอารอบเครื่องเป็นหลักประหยัดขึ้นเห็น ๆเลย ครับ

จะถามต่อนิดนึงพวกพี่ๆว่า แลมด้า กับ วาริเอเบิล กันไหนดีกว่ากันครับ
chinkaz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม