ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2009, 14:21   #30
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ord6859 อ่านกระทู้
อ่านมาตั้งนานอาการดังกล่าวก็มาเกิดกับรถตัวเองจนได้ วันนี้เลยลองถอดออกมาเวลาถอดออกง่ายไม่มีอะไร แต่เวลาตอนใส่นี่แหละปัญหาทำคนเดียวคงปวดหัวแน่ วิธีการผมเอาตัวลูกรอกยึดติดกับอะไรสักอย่างหันไปหัน มาเห็นฝาครอบดุมล้อหลังรถอะไรไม่รู้จับมายึดน็ด 2 ตัวตรงรูน็อตที่ตัวลูกรอกยึดกับเครื่องแล้วใช้ประแจเ บอร์ 14 อัดหน้ารอกตาม ส่วนอีกคนคอยใส่ตัวปริ้นล็อดเล่นเอาเหนื่องเหมือนกับ ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆที่มีในคลับเจแซด
จุดที่ยาก ก็จะเป็นการงัดเอาชนะแรงดันสปริงนี่แหละครับ
แต่ไม่มีอะไรที่ยากเกินความสามารถ วิธีงัดของผม เอาเท้าเหยียบขาลูกรอกไว้
แล้วใช้มือข้างหนึงจับ ข้างนึงงัดด้วยไขควง
2 มือ+ 1 เท้า แต่ไม่มีภาพให้ดู อิอิ

ปล.ผมซ่อมใช้ มาได้ปีนึงแล้ว เสียงยังเงียบและคิดว่าคงใช้ได้อีกนาน
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpservice For This Useful Post:
Haa_TOTO (15-11-2009)