ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2013, 10:25   #1
witiwat
Senior Member

รูปส่วนตัว witiwat

คะแนน: 18 witiwat is on a distinguished road
2 j ge vvti สะดุด ครับ ถอดหัวเทียนมา 3 รอบละ

รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
ครั้งที่ 1 ผมตัดสินใจเปลี่ยนหัวเทียนครั้งแรกหลังจากวางเครื่อง มาประมาณ 1 ปี (ตอนวางเครื่องไม่ได้เปลี่ยน) เพราะมีอาการสะดุด จึงไปให้ร้านเปลี่ยนให้ เพราะไม่มีเวลาเปลี่ยนแต่ขอ หัวเทียนเดิมกลับมาด้วย ครั้งที่1 ไม่รูปครับ เพราะเอารถทิ้งไว้ที่ร้าน

พอเอามาขับก็สะดุดุอีกแต่น้อยลง ใช้มาสักพักก็สุดอีก เลยตัดสินใจเปลี่ยนถอดหัวเทียนออกมาเช็คเอง

witiwat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to witiwat For This Useful Post:
printset (16-11-2016)