ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-07-2009, 09:57   #19
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amnat8 อ่านกระทู้
ถ้าคุยเรื่องรถคันนี้ คุยได้เรื่อยๆเลยครับ เสียเวลาให้ท่านสมาชิกอ่านเปล่าๆครับ [/color][/size] เพราะว่า เรื่องพวกนี้ เป็นรายละเอียดภายใน มองจากภายนอก ดูไม่รู้หรอกครับ ก้เพราะเหตุนี้ เวลาพูดถึงเรื่องอะไรเกี่ยวกับรถ ผมจึงร่วมแจมได้เสมอไงครับ

แวะเข้ามาอ่านครับ
โห!ลุงบอกว่า"เสียเวลาให้ท่านสมาชิกอ่านเปล่าๆครับ"
ผมว่า ไม่ได้เสียเวลาเปล่าหรอกครับ แต่มันเป็นความรู้ที่ไม่ต้องเสีย สตางค์มากกว่าครับ ลุงมูล
[/quote]

เหมือนกันครับเฮียไฮ้ ผมเองก็ไม่ค่อยชอบอ่านกระทู้หลาย ๆ กระทู้ที่ตั้งขึ้นมาแล้วไม่มีประโยชน์ครับ และกระทู้ที่เคยถามกันมา แล้วมาถามใหม่ผมก็ไม่ค่อยได้อ่านและตอบอ่ะครับ ผมจะอ่านแบบว่าไม่เคยถูกตั้งหรือมีประโยชน์ครับ อย่างกระทู้นี้ผมเห็นหัวข้อ ผมบอกเลยครับว่าต้องเข้าไปอ่าน เพราะมันต้องมีแต่ประโยชน์แน่ ๆ ๆ ครับ แล้วมันก็จริงด้วย ผมก็เคยคิดอย่างลุงมูนครับ ตอนแรกขับกระบะ คิดไว้ในใจและในหัวเสมอว่าขับกระบะ จะทำให้นิ่มกว่ารถเก๋ง ก็ต้องทำให้ได้ แต่ติดตรงงบประมาณอ่ะครับ อาจจะดัดแปลง อาจจะทำอะไรหลายอย่าง แต่ติดตรงลูกน้อง เงิน เวลาครับ ซึ่งมันจะต้องมีพวกนี้ประกอบอ่ะครับ ปลงไปแล้วครับ ขับนิ่ม ๆ นั่งนุ่ม ๆ ก็ต้องอาสารถเดิม ๆ อีกคันอ่ะครับ โคโรน่า ตูดโด่งแต่มันก็ยังไม่นุ่มซ่ะเท่าไร เพระมันก็ไม่ค่อยเดิมแล้ว แต่มันก็ยังดีกว่าไอ้เจ้า a31 ครับ ขอบคุณครับลุงมูนสำหรับข้อมูลครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011), dody555 (24-03-2011), JZ_P_MAYIM (07-06-2010), Odd999 (03-08-2010), printset (27-09-2016)