ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-04-2012, 23:07   #73
civil van
Senior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 4d56
คะแนน: 14 civil van is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontasit อ่านกระทู้
เบรคหน้า aristo เอาจานไปเจาะ 6 รู แปลงขายึด caliper ใหม่ทำจากเหล็กหนา ดูมั่นคง เบรคหนึบมาก ก่อนเคยใช้ skyline r 32 ผมว่า aristo หนึบสุดๆ มีคันใหม่อยากแปลง aristo ใส่เลย ส่วนเบรคหลังใช้คานเดิม กลึงดุมใส่จานดิสหลัง ทำขายึด caliper ใหม่ เบรคมือใช้ไม่ได้ เข้า P แทน เบรคหนึบใช้ได้
ส่วนเพลาหลังเอา ปาเจโร่ ทรูปเปอร์ มาใส่ได้ ต้องหาช่างมีประสบการณ์หน่อย จบ ของผมแปลงหลังครั้งแรกช่างทำชุ่ยมาก เบรคไม่อยู่ แทบตาย เข็ดเลย ลองดูครับ
มีปัญหาปรึกษาได้ครับ ปัจจุบันรถขายไปแล้ว กำลังหาบอดี้ใหม่วางเจอยู่ กะแนวครอบครัว กะว่า 2 โบ หรือ 2 โบ วีีวี โทรมาได้ครับ 0818481588 ยินดีครับ
เป้ ครับ
ขอบคุณมากเลยครับ
civil van is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to civil van For This Useful Post:
nontasit (17-04-2012), tatizoodlor (14-03-2016)