ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-01-2009, 10:56   #2
เสธ.ต่อ
Member

คะแนน: 0 เสธ.ต่อ is on a distinguished road
ถ้าเปิดแอร์แล้วความร้อนไม่ขึ้นผมว่าน่าจะเป็นที่พัน ลมน๊ะครับ ช่างต่อพัดลมเครื่องพ่วงเข้ากับพัดลมแอร์รึเปล่าครับ ลองดูครับ สตาร์ทเครื่องแล้วไม่ต้องเปิดแอร์ พัดลมเครื้องติดรึเปล่าครับ ถ้าไม่ติด แต่พอความร้อนเครื้องเริ่มได้(เกจความร้อนจะขึ้นเกือ บครึ่ง)พัดลมติด แสดงว่าช่างต่อผ่านเทอร์โมสตัด แต่ถ้าความร้อนขึ้นถึงเกือบครึ้งแล้วพัดลมก้อยังไม่ต ิด แสดงว่าช่างต่อผ่านแอร์ เปิดแอร์แล้วพัดลมจะติด อย่างนั้นต้องไปให้ช่างต่อสายพัดลมเครื่องให้ใหม่ครั บอย่าต่อผ่านแอร์รับ พัดลมแอร์ก้อส่วนของแอร์ พัดลมเครื้องต้องติดถ้าไม่เปิดแอร์ครับ ของผมพอสตาร์ทเครื้องพัดลมจะติดเลยครับ ลองดูน๊ะครับ
เสธ.ต่อ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to เสธ.ต่อ For This Useful Post:
dhol4982 (13-03-2012), Lucky (03-06-2011)