ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-08-2008, 23:02   #1
yos
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 yos is on a distinguished road
ขอปรึกษาคุณเคคลองสามและผู้รู้ครับ

คุณเคครับผมติดแก็สกับคุณเคเมื่อ 3 เดือนที่แล้วมีปัญหากวนใจอยากรบกวนถามดังนี้ครับ อ้อผมใช้ไทเกอร์ ติดแก็สกับคุณเคแบบ ฟิคมิค+แลมด้า วางเครือง 2 ๋เจจีอีฝาดำ
1.น้ำมันที่ผมเติมไว้เพื่อสตาร์เครื่องหายไปเร็วมากเ ลยผมเติมครึ่งถังประมาณ 7-8 แปดร้อยบาทประมาณ 2 สัปดาห์ก็ใกล้หมดแล้วมันน่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ มีทางแก้ไขไหมครับ หรือว่าผมต้องกลับไปให้คุณเคตรวจดูอีกครั้ง
2.เวลาสตาร์คเครื่องมีเสียงน่าจะเป็นวาว์ลดังกราวเลย ครับ แต่สักพักก็จะหายไป แต่ถ้าวิ่งน้ำมันตอนออกตัวหรือเครื่องร้อนและออกตัวจ ะไม่ค่อยมีแรง สู้แก็สไม่ได้ มีทางแก้ไขไหมครับ และหากเลือกโหมดน้ำมันเวลาขับหรือออกตัวทุกครั้งมีเส ียงวาวล์เขกตลอด แต่ใช้แก็สไม่ค่อยมีครับ
รบกวนหากมีทางแก้ไขอย่างไรแนะนำด้วยครับ แต่อัตรากินแก็สโอเคครับอยู่ 1.8 บาทต่อกิโล หรือ 6.4 โลต่อลิตรครับ รบกวนด้วยครับ

ยศ
yos is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม