ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-04-2014, 10:01   #4
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing อ่านกระทู้
ตอบข้อ3. ถ้าจอดแล้วความร้อนขึ้นแสดงว่า หม้อน้ำหรือพัดลมอาจจะไม่พอครับ ตอนวิ่งมันมีลมปะทะ ทำให้เหลือ95 หน้าปัทม์ขึ้นกลางตลอดปกติครับ
4. อัตราการกิน นั้นต้องลองจับจริงดูครับ รีเซทไมล์ เติมเต็มถัง วิิ่งไปตามปกติ แล้วกลับมาเติมเต็มเหมือนเดิม เอากิโลที่วิ่งได้/ลิตรที่เติมตอนหลัง ก็จะได้ **กิโล/ลิตร.... แต่ก่อนจับ ควรดูว่าไมล์มันขึ้นความเร็วตรงตามจริงหรือไม่ครับ (ควรเช็ค gps หรืออะไรก็ได้ที่สามารถวัดความเร็วจริงได้ )
เดี๋ยวผมจะลองถอดป้ายทะเบียนออกดูก่อนเพราะมันติดอยู ่ที่กลางกันชนหน้า บังช่องลมพอดีเลย คงต้องลองย้ายมาต่ำนิดนึงแล้วลองดูใหม่

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NACKVESPA อ่านกระทู้
ขอตอบข้อ1 , 2ครับ

1.คันเกียร์ที่ให้มาเป็นคันเกียร์สไลด์หรือป่าวคับ ถ้าเป็น มันมี โหมด Mไหม ถ้ามี แสดงว่าเป็นรุ่่น tiptonic แต่มันจะอยุ่ที่พวงมาลัยครับ มันเป็นกล่องแยก ต่อมาจาก ecu อีกทีนึงคับ

2.บูสเดิมติดที่1700-1800 ถูกต้องแล้วครับ ติด1700-1800ผมว่าก็ดีแล้วนะคับ เร่งแซงง่ายดี อย่าให้มันมาช้าเลยครับ ขับลำบากค๊าบ ^^
สไลด์ครับ แต่โหมด M เดี๋ยวต้องไปเอามาดูใหม่ก่อน ไม่แน่ใจว่ามีมั๊ย เพราะตอนนี้ใช้คันเกียร์เดิมครับ ช่างกลัวว่าแปลงใส่แล้วมันจะไม่สวย ว่าแต่ถ้ามันมีผมจะสามารถทำให้มันใช้ได้ ได้รึเปล่าครับ ต้องซื้ออุปกรณืมาลงเพิ่มเติมใช่มั๊ยครับ
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nukenook For This Useful Post:
khanyou (16-04-2014)