ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-09-2008, 10:23   #18
mengja
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 mengja is on a distinguished road
ขอคำแนะนำเรื่องเฟืองท้าย

รถผมเป็นฟอร์ด Everest ใช้ยาง 31 ของ yoko เปลี่ยนใช้เครื่อง 2Jz ไม่โบ ได้รับคำแนะนำจากพี่ๆในคลับ ให้เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.8ถึงจะขับมันส์ ก็เลยไปซื้อมา 1 ลูก เป็น 943 เชียงกงที่ซื้อบอกว่านี่คือ 4.8 แต่พอซื้อออกมาเสร็จอีกทีนึงบอกว่าผมซื้อมาผิด ต้องเป็น 839 แต่ผมซื้อมาแล้วกำลังใส่อยู่ที่อู่ยังไม่ได้ลองขับ ขอคำแนะนำด้วยคับว่าที่จริงต้องเป็นอะไรถึงจะถูกครับ แล้วผมซื้อมาผิดถูกยังไงขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
mengja is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม