ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2013, 22:45   #9
Kongdee
Member

รูปส่วนตัว Kongdee

Car Brand: Isuzu Mu7
Engine Type: 1uz-fe
คะแนน: 0 Kongdee is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kongdee อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่า รถท่าน Dmax ปีไหนครับ และ ABS ท่านทำงานได้หรือเปล่า

อย่าง Case ผม เริ่มแรก ไม่สามาถใช้ ABS ได้ สัญญาณมันไม่ตรงกับ UZ ไฟ ABS ก็จะแสดงตลอด

ต้องแก้โดยทำวงจรหลอกที่แม่ปั๊ม ABS จึงจะใช้ได้
อ้างถึง:
ทำแบบไหนครับน้า หรือว่าทำที่ไหนครับ พอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ
ผมให้ช่างที่วางเครื่องผม ดำเนินการไปจ้างเขาทำอีกทีครับ ช่างบอกว่าอยู่แถวรามอินทรา เขาต้องลองเอาแม่ปั้มเราไปลองผิดลองถูกในการจับสัญญา ณหลายรอบเหมือนกัน จึงจะใช้ได้ ลอง Searh ดูก่อนแล้วกันครับ
Kongdee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Kongdee For This Useful Post:
idea_nova (16-12-2013)