ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2013, 16:32   #1
Oscar40
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo 940SE
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 Oscar40 is on a distinguished road
ไส้กรองแสตนเลสดีไหม?

สวัสดีครับเพื่อน ClibJZ
ผมใช้940SE วาง 2JZ-GE ติดแก็สLPG
ขอคำแนะนำว่า การใช้กรองแสตน์เลสดีไหม เพราะกรองกระดาษต้องเป่าบ่อยและเปลี่ยนบ่อยมาก
อ่านกระทู้เกี่ยวกับกรองแสตนเลสแล้วสนใจ
ท่านใดที่ใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างมีผลดี อ่านข้อมูลในเวบมึนหมด อยากเอาประสบการณ์จริงของผู้ใช้
และเห็นว่าไส้กรองมีสองแบบ
กรองสเตนเลสเฮอริเคน กับ ไส้กรองอากาศ K&N ดีต่างกันอย่างไร
หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมอยู่แถวฝังธนบางแค สายสอง
Oscar40 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม