ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2012, 10:06   #32
nutzajung
Junior Member

Car Brand: TRITAN
Engine Type: 1JGTE
คะแนน: 0 nutzajung is on a distinguished road
ผมพอมีความรู้เรื่อง ไมโครอยู่บ้างพอสมควรครับ

เอา สัญญาณ ที่ส่งมา เข้าไมโคร

แล้ว ใช้ ไมโคร ควบคุม 7segment หริือ จอ LCD ก็ได้ครับ

วงจร จะเล็กมากๆครับ

ไมโคร 1 ตัว input 1 ตัว

output ออก 7seg หรือ LCD

ตัวสร้างสัญาณนาฬิกาให้ไมโครอีกตัว

ทำวงจร กระแสไฟนิ่งๆซักตัว หากรับไฟ 12V มาอยู่แล้ว ก็เพิ่ม C ให้มันเก็บกระแส ให้มันนิ่งๆก็พอแล้ว

PCB ผมออกแบบให้ได้นะครับ เอาไปกัดกันเอง
nutzajung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nutzajung For This Useful Post:
chakkrapad (07-02-2014), idea_nova (27-05-2013)