ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2013, 20:57   #808
i_herejoke
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว i_herejoke

Car Brand: รถเก๋ง เก่าๆๆ กับ รถกะบะ ผุผุ
Engine Type: เบนซิน 6 สูบ,ดีเซล 4 สูบ
คะแนน: 13 i_herejoke is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง i_herejoke
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ying_ta อ่านกระทู้
พี่คะน้ำมันนี้ไม่ได้ใช้มาเป็น 1 ปีกว่าๆแล้วคะ(มันมีอาการเหมือนหัวฉีดน้ำมันตันติดไม ่เต็มสูบที่สูบ 2กับ4 และสายอ่อนของน้ำมันชอบแตก) ตาใช้เป็นสตาทแก๊สวิ่งแก๊สอย่างเดียวคะตอนนี้ แต่ไอ้อาการฮอบของรอบเครื่องนี้พึ่งมาเป็นได้ 4-5 เดือนนี้เอง แล้วตาต้องทำไงดีอะ
ส่วนที่ว่าตั้งรอบเครื่องมีผลมันมีผลอย่างไงคะ แล้วตาต้องทำไงดีชักหนาวๆแล้ว
-ปั้มติ๊กเป็นไงบ้างครับ แรงดันตกไหม ไม่ได้ใช้น้ำมันมาปีกว่า คงพังไปละ เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้สดุดครับ ปั้มติ๊ก

ส่วนสายน้ำมันชอบแตกนี่ ใช้น้ำมันอะไรอยู่ครับ เบนซิน หรือแก๊สโซฮอลครับ ของผมใช้มา2-3 ปีไม่แตกซะที ใช้เบนซิลอย่างเดียวไม่เคยเติมแก๊ส

เรื่องหัวฉีด ลองใ้ห้ที่อู่ถอดมาเทสดูครับ ลองจ่ายไฟกับปั้มติ๊กเข้าหัวฉีดดูดู ว่าน้ำมันเป็นฝอยหรือป่าว ตันป่าว รั่วป่าว

ส่วนเรื่องตั้งรอบนี่ เจโบวีวี ใช้ตัวไหนอยู่ครับ ETCS หรือ ETCS-I ครับ

เครื่อง วีวีทีไอ ชอบมีปัญหาคอยกับหัวเทียนครับ ลองถอดปลั๊กคอยที่ละตัวดู ถ้าถอดแล้วเครื่องสั่นจนดับก็ตัดประเด็นคอยไป ทีนี้มาดูที่หัวเทียน ต้องใส่ สองเขี้ยวครับ แต่อย่าใส่ของบ็อช ให้ใช้ NGK หรือ DENSO ครับ

i_herejoke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to i_herejoke For This Useful Post:
somtao (14-03-2013)