ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-02-2014, 11:59   #5
Aushdang
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1JZ vvtiTurbo
คะแนน: 0 Aushdang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k88 อ่านกระทู้
รบกวนลงรูปให้ดูด้วยใด้ไม๊ครับ ผมใช้volvo960 สนใจอยากแปลงเบรคบ้าง
ขอดูทั้งด้านนอก ด้านในล้อด้วยนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอโทด.ทื่ไม่ว่างตอบครับ. ต้องการที่จะแปลงปั๊มเบรกเอง.หรือ.ให้ร้านทำครับ จะได้อธิบายถูกต้องครับ.

ก่อนอื่นต้องหา ปั๊มเบรกอริสโต้ พร้อมจานดิสเบรกก่อน แล้วขึ้นแม่แรง ถอดโชีคอัฟหน้า เข้าโรงกลึง ทำขายึดปั๊มเบรคใหม่ แทนขาเดิม และสร้างสแปเซอร์ ดุมล้อใหม่ด้วยเป็น5รู108ออก5รู114.3 เพื่อจัดปั๊มดิสเบรกอริสโต้ ให้ได้ระยะที่เหมาะสม
แล้วนำเอาปั๊มเบรกอริสโต้ พร้อมจานมาเกาะที่สแปเซอร์แทน เจาะ รุจานเพื่อการระบายความร้อนได้ดี ขึ้น แล้วแปลง สายน้ำมันเบรกใหม่ เข้าร้านไฮโดลิก เพื่อตัดต่อ หัวสายของวอลโว่ ให้เข้ากับ อริสโต้ หลังจากนั้นก็ ไล่น้ำมันเบรกใหม่ 4ล้อ
ก็เป็นอันเสด เรียบร้อย
Aushdang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Aushdang For This Useful Post:
ลุงอ่อง (24-09-2014)