ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-04-2010, 14:36   #6
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วาล อ่านกระทู้
ตอนนี้ใช้เฟืองท้ายเดิมๆ ครับ เมื่อวานไปเปิดคู่มือ ดูสเปคของรุ่น 2.5 คอมมอนเรล เฟืองท้ายเป็น 3.5 ครับ ดูแล้วคงไม่แมทกะเครื่องเท่าไหร่ ว่าจะหาแลกเปลี่ยนเอา กะ พวกเครื่อง 3.0 คอมมอนเรลใน "เวบดีแมคคลับ" ออกตัวอืดๆ แต่ 80 กม./ชม. ขึ้นไป ไหลดี วางเครื่องมาใหม่ๆ ไม่มีอาการ ปัญหาอะไร ทั้งระบบไฟก็โอเคด้วย แต่ผมยังไม่ลองขับแบบน้ำมันอย่างเดียวดูเลย
จึงไม่แน่ใจว่า ทั้งน้ำมัน และแก๊ส กินเท่ากันไหม
เดี๋ยวกลับไปลองครับ เรื่องจูนแก๊ส เมื่อวานไปจูนมาใหม่ 1 ครั้ง อารมณ์การขับดีขี้น แต่การสิ้นเปลืองยังวัดไม่เสร็จครับ
เข้าใจ
ว่าเฟืองท้ายคงฉุดไว้ครับ อืดเลยแหละถ้า3.5 2เจวีวีนี่ควรหาระดับ9/41หรือ4.5ขึ้นไปครับ ท่อ ไอเสียด้วยถ้าท่อเดิมเล็กคงต้องหาขนาด2.5นิ้ว +ท่อพัก /ท่อปลายให้ลงตัวครับ ลองหาข้อมูลในห้องแกลลอรี เพื่อนๆตั้งกระทู้ไว้ครับรวมพลดีแม็กซ์ หรือ ห้องพูดคุย ฟอรั่มต้นๆเลย
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=17896

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nap_ta : 09-04-2010 เมื่อ 14:39.
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม