ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-11-2014, 10:34   #319
rthammar
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 rthammar is on a distinguished road
เมื่อพุธที่แล้วสิ่งที่ไม่อย่างให้เกิดขึ้นกับทุกคนไ ด้เกิดขึ้นกับผมครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อรถบังคับ Traxxas XO1 ที่มีความเร็วสูงสุด 191กม/ชม

คันนี้เลยครับ

หลังจากเล่นจนแบตเกือบหมด ผมก็ได้เสียบที่ชาร์ดแบตก็เลือกรุ่นแบต แอม โวลต์ ตามแบตที่ให้มา ก็ชาร์ดทิ้งไว้ประมาณ 45 นาที แล้วทิ้งไว้ที่โรงรถ จากนั้นก็ขึ้นไปที่ห้องผม กะว่าอีก ชม จะลงมาดู อันที่จริงแล้ว
เครื่องชาร์ด จะตัดเองเมือแบตเต็ม สักพักลูกน้องโทรมาว่าได้กลิ่นไหม่ เท่านั้นเองผมรู้เลยว่าต้องเป็นที่โรงรถ ก็เลยวิ่งมาดู ขณะนั้นควันดำมาก เข้าไปไม่ได้เลย แต่ผมมีถังดับเพลิงอยู่ด้านนอกที่ผมเตรียมไว้เวลาฉุก เฉิน จึง
อ้อมเข้าไปฉีกจากอีกห้อง พอดีที่ลูกน้องก็วิ่งเอาถังมาฉีดเพิ่ม สุดท้ายก็สมารถดับได้ ในใจคิดว่ารถน่าจะโดนแล้ว โรงจอด Supra และ lexus ผมดูจากสภาพแล้วโล่งใจเลยครับไม่มีอะไรเสียหายกับรถน อกจากน้ำยาดับเพลิงและเขม่าติดเต็มไปหมดเลย แต่ของรอบๆๆ ละลายและเสียหายหมดครับ ส่วนที่ใกล้กับ แบตไหม้หมดครับ ผมก็ยัง งง ว่ามันสามารถดับได้ไง ผมลองไปดูกล้อง เริ่มไหม้ ตอน 2 ทุ่มครึ่ง ผมลงมาดับตอนสามทุ่ม ถือว่ายังโชคดีสำหรับผมครับ

ควันขาวกำลังดับละ

ต้นเหตุเลยครับ

องค์นี้คงข่วยไว้แน่ๆๆครับ
rthammar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to rthammar For This Useful Post:
Apple JZ Power (26-11-2014), bellcorp (03-12-2014), ChefPao (28-11-2014)