ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2008, 05:45   #2
Sutee Kulapruk
Member

รูปส่วนตัว Sutee Kulapruk

Car Brand: Volvo
Engine Type: 2JGE
คะแนน: 0 Sutee Kulapruk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มานะ อ่านกระทู้
รถผม FORD RANGER TURBO 4ประตู จะวาง J แล้วติดแก้ส ควรวางเครื่องรุ่นไหนดี
ระหว่าง 1J GTE, 2J GE, 2J VVTI, 2J GTE คือผมต้องการออกตัวดี,ทน,ประหยัด,
เรื่องความเร็วปลายคิดว่าไม่น่ามีปัญหาทุกรุ่นน่าจะไ ด้ 160 km/hr
ขอผู้รู้/ผู้มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันปี 2000 เอาชุด โฟวีลออกแล้วใส่ 2เจจีอี ติดแกส แนะนำว่าถ้าขับฟอร์ดมาควรเปลี่ยนใช้พวกเจโบดีกว่าควา มรู้สึกจะได้ไม่ต่างกันมากเพราะติดแกสได้ด้วย ช่วงล่างไม่ต้องทำเปลี่ยนแต่เฟืองประมาณ3.9 แต่ถ้าให้ดีหายางหน้ากว้างและดอกละเอียดจะขับดีกว่าย างเดิมมาก ถ้าอยากใช้เกียร์ธรรมดาหาช่างหล่อหัวหมูชน ยิ่งมันใหญ่เลย กินแกสไม่เกิน 2 บาท ประหยัดกว่าดีเซลมากเพราะเดิมเกือบ 4 บาท
Sutee Kulapruk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม