ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-02-2010, 11:43   #9
kanchanasiljge
Member

รูปส่วนตัว kanchanasiljge

Car Brand: E36
Engine Type: 2JGE VVT-I
คะแนน: 0 kanchanasiljge is on a distinguished road
...

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ate38 อ่านกระทู้
ยึดแบบในรูปอะถูกแล้วครับ แต่ที่ขามันต้องเป็นแบบในรูปที่ผมแนบมานะครับ มันจะมีบ่าเหลี่ยมๆรับกับช่องของเหล็กคันชักพอดีเลยอ ะครับ ตัวน๊อตมันจะหมุนได้อะครับถ้ายึดแน่นแล้ว คันเกียร์รุ่นนี้ บางอันใช้ไปนานๆบูชพลาสติกตรงที่ร้อยน๊อตคันเกียร์ข้ างบนมันชอบหลวม ก็ทำให้สั่นหรือมีเสียงได้ครับ
ของผมก็เป็นแบบนี้ แต่ผมถอดบู้ชยางออก แล้วให้โรงกลึงเค้ากลึงยูลิเทนมาใส่แทนเลย ทีนี้ไม่ต้องกลัวว่ามันจะสึกง่าย ใช้ลืมครับ
kanchanasiljge is offline