ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-06-2007, 23:26   #6
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
ถ้าจะให้วิ่งได้ดีในทุกๆรอบ ก็คงต้องใส่ แลมด้าเพิ่มอะครับ มันจะได้ปรับแต่งให้พอเหมาะ ทั้งเวลาขับปกติ และเวลาบูสต์ แต่ของผมไม่มีแลมด้า ก็ขับได้ปกติอะครับ บางรอบอาจจะไม่เนียนนักครับ เพราะ ไม่มีแลมด้าอะครับ ...

ส่วนตัวปล่อยแก๊สที่บอกว่า ชิดเสมอผนังท่อ คือ ท่อด้านที่เราเจาะอะครับ ท่อไอดีมันหนา สัก 3 มิล ก็หมุนมันลงไปแค่นั้นอะครับ คือถ้าถอดท่ออินเตอร์ออกแล้วมองเข้าไปข้างในจะไม่เห็ นท่อใดๆ เลยอะครับ คือไม่มีอะไรมาขวางอากาศเลยอะครับ ส่วนปากก็ไม่ได้ทำเป็น ปากฉลามอะไรเลยครับ เป็นท่อปล่อยแก๊สธรรมดาอะครับ ขนาดก็สัก 1 เซนได้อะครับ คือ ขนาดเท่ากับท่อปล่อยแก๊สตรงหม้อต้มเลยอะครับ ....ก็ตามนั้นครับ ลองทำดูกันครับ ....mixer ventury รูเตา รูเดี่ยว รูคู่ รูโน่น รูนี่ รึจะสู้รูเดิมๆของมันได้ครับ อยากเนียนๆหน่อยก็ใส่ แลมด้าไปครับ ส่วนคนที่มี แลมด้าอยู่แล้ว ก็ลองได้ตามสบายครับ ผมก็ใช้ หม้อ stargas T1 อะครับ ส่วนใหญ่ก็น่าจะ ยี่ห้อนี้นะครับ ลองทำดู คุณทำได้ครับ จะได้แซดๆๆๆๆ น้ำมันได้เหมือนเดิมครับ
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม