ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-06-2007, 00:49   #1
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
รายงานผลการใช้ 1jzgte+LPG ไม่ใส่ mixer ครับ

พอดีวันนี้ไปทำธุระที่เมืองชลครับ เลยได้มีโอกาสลองทางยาวๆ บนเส้นโทลเวย์ครับ...ขาไป เริ่มจากบางบัวทองครับ แล้วไปขึ้นทางด่วน แถวงามวงศ์วาน(โดนหัวปิงปอง โบกเรื่องป้ายยาวอีกละ แต่ก็กลับมาทำใหม่ละใหญ่ยาวตามกฏหมาย 15"*34* หุหุ)....จากนั้นก็ยิงยาวจนขึ้นโทลเวย์อะครับ ไปชลบุรีครับ .....การขับตลอดเส้นทาง ตั้งแต่ออกจากปั๊มแก๊ส คือ ซัดครับ พูดง่ายๆ ทางโล่งก็กดมิดๆ ตลอดครับ ..ส่วนความเร็วบนโทลเวย์ ขาไปก็อยู่ที่ 140-170 ครับ ...สรุปขาไปกิน กิโลละ 1.89 บาท ที่ราคา 9.85 บาท ต่อ ลิตร (ผมว่าไม่กินนะ จากความเร็วและการขับที่ว่ามา)....ขากลับ ก็เส้นทางเดิมครับ แต่ความเร็วบน โทลเวย์เพิ่มเป็น 160-180นิดๆ โดยขากลับแอบไปหมุนแก๊สเพิ่มที่ power valve เพิ่ม 1 มิล...สรุปขากลับกินที่ กิโลละ 1.82 บาท ที่ราคา 9.59 บาท ต่อลิตร (เร็วก่าดันประหยัดกว่าสะอีก แม้ว่าจะคิดจากจำนวนลิตรที่เติมก็ประหยัดกว่าขาไปนิด หน่อย)

จากความรู้สึกที่ได้จากการขับแก๊ส ...ที่ความเร็ว 160 แล้วเร่งไป 180 นี่เร็วมากแค่เติมน้ำหนักเท้าลงนิดเดียว ก็ไป 180 แล้ว (เกจ์บูสต์ ขึ้นที่ vac -3 ตอนขับที่ 180 โบยังไม่ทำงานเลย อิอิ)...แต่เพราะผมไม่ได้ติด A/F เลยไม่กล้ากดมิด ช่วง 160++ เพราะมันจะคิกดาวน์ แล้วกลัวแก๊สบางเกิน แต่ยอมรับว่า ช่วง 160++ นี่ขึ้นเร็วมากครับ .....ความรู้สึกส่วนตัว ผมว่า พอ 140 ++ นี่ แก๊ส ขึ้นเร็วกว่า น้ำมันอะครับ ถ้าติดแลมด้านี่คงมั่นใจกว่านี้ครับ แต่ที่แน่ๆ ประหยัดกว่าน้ำมัน หลายเท่าครับ เพราะถ้าขับน้ำมัน 95 แล้วแช่ 180 ยาวๆแบบนี้ คงต้องจ่าย กิโลละ 8-9 บาทแน่ๆครับ ...

ป.ล. วิ่งแก๊สแช่ความเร็ว 160 ความร้อนปกติครับ ที่ 88-89 องศา แต่แช่ที่ 180 ขึ้นมาหน่อย ที่ 92-95 ครับ กะดูจากเกจ์นะครับ....ส่วนน้ำมัน95เคยแช่ที่ 180 ยาวๆ บนโทลเวย์ ความร้อน ไปอยู่ที่ เกือบ 98-100 ครับ .....ใครว่าวิ่งแก๊สแล้วเครื่องร้อน อันนี้ ไม่ขอพูดครับ เพราะ ผลออกมาแบบนี้จริงๆครับ

ป.ล. อีก เมื่อคืนนั่งดู youtube ครับ AUDI S8 ติด LPG ครับ พี่ท่านเหยียบแช่ยาว ถึง 295 km/hr เลยครับ ใช้ แรมด้า autogas เองครับ หุหุ แม่งโคตรกล้าครับ ใครอยากดู youtube เข้าผ่านเวปนี้ครับ ...www.hidemybox.com ครับ แจ่มๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 21-06-2007 เมื่อ 16:13.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม