ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2009, 17:16   #20
Pajingo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pajingo

Car Brand: ไวกิ้ง...ซิ่งสายฟ้า...
Engine Type: JZ Inside
คะแนน: 18 Pajingo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Pajingo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1J1J1J อ่านกระทู้
เขาโกหกคุณแล้วมั๊งครับที่ว่าใส่ลูกสูบ 1 j อะครับเพราะเดิม75มิล เปลี่ยนลูกเจ 86 มิล ใครจะยัดลูกที่ใหญ่กว่า 11 มิลลงไปได้ละครับ เหอๆ ถ้าทำได้จริงเสื้อสูบผนังคงบางเท่ากระดาษ:emo_toon11 :
เห็นด้วยครับ...ถ้าเป็นงั้นจริงป่านนี้เสื้อคงทะลุไป เรียบร้อยแล้วครับ

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ ถ้าเครื่องติดรถมายังไม่พังผมแนะนำให้ใช้ไปก่อนครับ โดยประสบการณ์ส่วนตัวแล้วเครื่อง G ไม่ได้เป็นเครื่องที่จุกจิกมากมาย ทน อึดพอตัว แต่ช่วงนี้อาจหาอะไหล่ยากหน่อย แต่บางอย่างก็ใช้ร่วมกับรุ่นอื่นได้ ความแรงก็ไม่ได้น้อยหน้า ยิ่งถ้าเทียบกับพวกตระกูล J ที่ไม่มีเทอร์โบแล้วกล้าบอกได้เลยว่าความรู้สึกมันคน ละเรื่อง เครื่องเทอร์โบยังไงก็ให้ฟีลลิ่งที่ดีกว่า ความแรงไม่ได้ด้อยไปกว่า 1JZ-GE เลยแม้แต่น้อย ยิ่งถ้าได้เครื่องสมบูรณ์ๆ หน่อยล่ะก็ฉีกเป็นทุ่ง ถ้าคิดจะวางใหม่แนะนำว่าเล่นเครื่องที่มีเทอร์โบไปเล ยดีกว่า โดนเฉพาะถ้าคุณเป็นคนที่รักความแรง เล่นเครื่องไม่เทอร์โบ รับประกันว่ามีเสียใจทีหลังแน่นอน

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ ลองพิจารณาดู
Pajingo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pajingo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)