ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-10-2009, 13:05   #9
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengz อ่านกระทู้
1.เพิ่งเคลมเกียร์ตัวที่2มา ตอนแรกไม่ค่อยเป็น หลังๆเริ่มมีอาการเหมือนลูกแรก ทั้งๆที่เคลมมาไม่นาน เมื่อวันที่17เองครับ น่าจะเป็นที่เกรดของน้ำมันเกียร์ไหมครับลุงมูน
2.ผมจะลองเปลี่ยนดูครับ แล้วจะหายหรือดีขึ้นไหมครับ
3.ใช่ครับ อากาศร้อน ไม่มีลมพัด ไม่ได้เปิดฝากระโปรงน่ะครับ สงสัยปกติใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนี้เราเปิดกระโปรงรถน่าจะช่วยได้ใช่ไหมครั บลุงมูน

ขอบคุณมากนะครับลุงมูน สำหรับคำตอบ รักคลับนี้จริงๆ มีแต่คนดีๆ
ปัญหาเรื่องใช้น้ำมันเกียร์ผิดเกรดที่คู่มือเครื่องร ุ่นนั้นระบุนั้น เท่าที่ผมเคยทดสอบดูกับเกียร์ของตนเองนั้น จะไม่เห็นผลของความผิดปกติจนระบุได้ทันทีครับ แต่ผมมั่นใจเรื่องอายุการใช้งานของเกียร์สั้นลง ครับผม

ส่วนเรื่องที่คุณออมว่า คุณไม่มีพัดลมเป่าคอนเดนเวอร์แอร์นั้น ต้องบอกว่า นั่นแหละครับตัวการทำให้แอร์ไม่เย็น และเครื่องร้อนครับผม