ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2007, 22:51   #4
Micky@940Jz
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Micky@940Jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noi
ผมใช้เครื่องตัวเดียวกัน1J gte vvti turbo วางใน เบนซ์ S class W126 ติดแก็ซ ระบบ Fix Mixer + Lamda มา เกิน8 เดือนแล้ว ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาเลย
ค่าติดตั้ง อยู่ราว 22,000 บาท ใช้หม้อต้มเทอร์โบ Star Gas, ไม่รู้ว่าปัจจุบันราคาติดตั้งลงแล้วรึยัง

ระบบนี้ สตาร์ทด้วยน้ำมัน พอเครื่องร้อนพอประมาณ ก็เบิ้ลเครื่องไปสัก 2000 รอบ ระบบก็จะเปลี่ยนเป็นแก็ซ ให้อัตโนมัติ
ความร้อนเครื่อง จะสูงกว่าระบบน้ำมันเล็กน้อย
อัตราบริโภค วิ่งยาวทางไกล ประมาณ1.5 บาท/ กิโล
วิ่งในเมือง ก็แล้วแต่รถติดแค่ไหน เคยคำนวนเล่นๆ วันรถติดโคตรๆ ก็ไม่เคยเกิน 2.0บาท/กิโล

แนะนำให้ใช้แก็ซครับ ติดแล้วประหยัดเงินค่าเชื้อเพลิงจริงๆครับ
อยากทราบว่าทำที่อู่ไหนคับ ขอเบอร์ด้วยคับ ใช้เวลาทำนานมั้ยคับ ขอบคุณคับ
Micky@940Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม