ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-05-2007, 20:07   #8
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Modsmayday
เจโบ ใน กะบะ นี่ มันแรง เว่อร์ ไปไหม ฮ่ะ ท่าทางจะน่ากลัว อยากทราบ อาการรถอ่ะครับ
สำหรับเกียร์ออโต้
คำถามนี้ผมเคยได้ยินหลายคนถามครับ แต่สำหรับผม ๆ คิดว่าถึงเครื่องมันจะแรง เราขับไม่เร็วมันก็ไม่รู้ว่าจะน่ากลัวตรงไหน แต่ถ้ามองถึงจุดดี เครื่องแรง ๆ เวลาคับขันนี่ช่วยได้เยอะครับ โดยเฉพาะเวลาที่เราต้องการเร่งแซง จะพ้นไม่พ้นอะไรทำนองนี้ เจโบช่วยคุณได้แน่ แต่ถ้าเอาไปแข่งกันบนท้องถนน เครื่องแรงไม่แรงก็อันตรายทั้งนั้นครับ อย่าง J-GE ถึงจะไม่จัดจ้านเท่าตัวเทอร์โบ แต่ความเร็วปลายมันก็แทบไม่ต่างกันเลย

ทีนี้ถามว่าเจโบ ในกะบะ อันตรายไหม บอกได้เลยครับว่าอันตรายทั้งเจธรรมดาและเจโบ ถ้าคุณขับเร็วจนเกินไปและประมาทครับ

อ้อ...แต่มีนิดนึงครับ ถ้าเป็นเจโบ เวลาฝนตกถนนลื่น ๆ ถ้าเผลอกดคันเร่งแรงนะครับ ท่านอาจจะหมุนเป็นลูกข่างหรือลงไปกินน้ำข้างทางได้คร ับ ผมเคยหมุนมาครึ่งลำแล้ว อิอิ