ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-03-2013, 14:08   #7
maxclass
Senior Member

รูปส่วนตัว maxclass

Car Brand: toyota hiaec
Engine Type: 1 UZ FE
คะแนน: 14 maxclass is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet อ่านกระทู้
แล้วทำไมต้องใส่วาล์วกลางสายที่ท่อ Iscv ด้วยครับ

แหม น่าจะถ่ายภาพนิ่งด้วยนะครับ
ไหนๆแล้ว จะได้เผื่อเนทไม่แรงมั่ง
วาล์วกลางสายตัวนี้เอาไว้ปรับรอบเดินเบาครับ สามารถปรับได้ ช่างที่เขา วางเครื่องเขาทำมาให้แบ่บนี้ก็งงๆอยู่ เนื้อที่ห้องเครื่องมันจำกัดมากๆ ผมว่าจะทำใหม่อยู่ คือจะเดินท่ออากาศใหม่และเจ่าะท่อแก๊สเป็นสี่ท่อเลยค รับให้มันอยู่หลังแอร์โฟร์ คือจะต้องทำห้องเอาหม้อกรองเดิมออกไปครับ และกันความร้อนของเครื่องเข้าลบกวนครับ ซื้อของมารอแล้วติดแต่เวลาไม่ค่อยว่างเลยจริงๆ ยังงัยก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมน่ะคร๊าบบ 5555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxclass : 13-03-2013 เมื่อ 19:26.
maxclass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม