ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-08-2017, 18:32   #1
madiew
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 madiew is on a distinguished road
1jz-gte Gear 1 รอบสูง มันเป็นอะไรครับ

สอบถามผู้รู้

ตอนนี้เครื่องมีอาการแปลกๆ คือ รอบในการเปลี่ยนเกียร์จากเกียร์ 1 ไป 2 รอบขึ้นไปอยู่ประมาณ 4 พันกว่ารอบ (เกียร์อื่นไม่เป็น) จะเป็นช่วงออกตัวใหม่ๆ แต่พอขับไปสักพักก็ปกติรอบอยู่ประมาณ 3 พัน ลองเปลี่ยนนำมันเกียร์มาแล้ว 2 รอบในรอบ 2 เดือน และเปลี่ยนกรองเกียร์แล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไร รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
madiew is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม