ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-09-2013, 18:27   #7
MaskRider
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 0 MaskRider is on a distinguished road
ถ้าใส่หัวฉีด 1jโบ vvti จะดันให้ฉีด 410 cc จะใช้ ปั๊มติ๊ก กับ เรกูเลเตอร์อะไรดีครับ

แรงดัน เรกูเลเตอร์ เดิมของ uz vvti เท่าไรครับ

O2senser ไม่มีส่วนช่วยเลยหรอครับ ถ้าไม่เปลี่ยนหัวฉีด ตามที่เข้าใจมันจะปรับส่วนผสมให้เองถ้าน้ำมันบางหรือ หนาและไปสั่งให้จ่ายเพิ่ม

ถ้ามีคำสั่งจาก ecu ให้จ่ายน้ำมันเพิ่ม เครื่องจะไปปรับตรงไหนหรอครับ จะยกหัวฉีดนานขึ้น หรือ ว่า เพิ่มแรงดันในระบบน้ำมัน และเรกูเลเตอร์
MaskRider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MaskRider For This Useful Post:
the_keng (20-09-2013)