ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-04-2010, 10:20   #1
thuminter
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 thuminter is on a distinguished road
สอบถามเรื่องแก๊สกับหัวฉีด Verzus

มีเรื่องสอบถามแบ่งเป็นเรื่องๆ นะครับ
1. ผมใช้ชุดหัวฉีด verzus กับเครื่อง 2jge ปกติกินแก๊สในเมืองกี่กิโลลิตรครับ
2. ตัววัดระดับแก๊สของผมดีดลง 1ขีด ที่ระยะทางประมาณ 90 กิโล, ขีดที่ 2 ลงที่ระยะทาง 140 ขีดที่ 3 ระยะทาง 160 และเป็นไฟแดงค้างที่ระยะทาง 170 (มีกระพริบบางครั้ง) แบบนี้จะวิ่งได้อีกราวกี่กิโล แล้วมันลงแบบปกติไหมครับ
3. กล่อง ecu แก๊สปกติเก็บไว้ที่กล่องในห้องเครื่องหรือเปล่าครับ
4. ผมวิ่งในเมืองได้ราวๆ 5.2 กิโล/ลิตร กินปกติไหมครับ
5. จากข้อ 4 ช่างแก๊สจูนจนกราฟลงมาเหลือกินแค่ 3% แล้ว ยังพอปรับลงได้อีกไหมครับ(ปรับจนกินแค่ 5.2กิโล/ลิตร) ตอนแรกกินราวๆ 3 กิโล/ลิตร
6. เป็นไปได้ไหมว่ามีปัญหาที่กล่อง ecu แก๊สหนะครับ?
7. ถ้าหากใช้หัวฉีด verzus แต่ใช้ ecu ของ AG จะได้ไหมครับ?
thuminter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม