ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-03-2010, 02:16   #1
Giant
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Giant is on a distinguished road
อยากทราบราคาการเปลี่ยนเป็นหัวฉีดครับ

เดิมใช้E34 fix mix กับ 2Jฝาดำอยู่ครับ
หลังๆกินแก๊สเข้าไปโลละ2.5บาท ทั้งๆที่ไม่ได้ตับเร็วและรถติดเลย (เดิมอยู่ที่2บาทครับ)

เลยคิดอยากจะเปลี่ยนเป็นหัวฉีดให้มันดีกว่าเก่าด้วย( ตอนนี้มีปัญหาเรื่องรอบเดินเบามาก)

ไม่ทราบว่าราคาค่าเปลี่ยนจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ อุปกรณ์ตัวไหนใช้แทนกันได้บ้างหรือไม่ครับ(เปลี่ยนมา 3ปีแล้ว)

ปล ติดหัวฉีดต้องมี oxygen sensorมั้ยครับ เพราะไม่แน่ใจว่าเครื่องที่ได้มามีตัวนี้หรือเปล่า ถ้าไม่มีจะติดหัวฉีดได้หรือไม่ครับ
Giant is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม