ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-09-2008, 09:59   #78
Pthatsana
Member

คะแนน: 0 Pthatsana is on a distinguished road
Exciter TD27 +2JGE ฝาขาว

ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อโอ๋ครับ ใช้Nissan Exciter วางเครื่อง 2j ฝาขาวปลั๊กหนา ยอยยางครับ
ค่าเครื่อง+เกียร์+กล่อง+คันเกียร์ +กรองอากาศ+คอล์ย= 41,000 บาท ซื้อไว้ตอนเครื่องราคาจะขึ้นครับ
ค่าวางจบสมบูรณ์+ทำถังน้ำมันใหม่+ทำท่อ+ทำแอร์+แปลงไ มล์ = 20,000 บาท +ติดแกสใต้ท้องแทนที่ถังน้ำมันเดิม=18,000 บาท (ตอนแรกคุยบอกรายละเอียด ไว้ให้ทำครบ+ติดแกสพร้อมใบวิศวะ ผมรับรถอย่างเดียวไม่มาคิดค่าอะไรเพิ่มทีหลังยกเว้นอ ุปกรณ์ติดเครื่องเสียเท่านั้น)
ขายเครื่องติดรถให้อู่= 20,000 บาท
มีมาคิดเพิ่มเติม(งงเหมือนกัน)
1.ค่าทำท่อ 1500
2.ค่าปั๊มติ๊ก 800
3.ค่าคอนโทลปั๊ม 1500
4.ค่าพัดลมไฟฟ้า 1300
5.ค่าไดเออร์แอร์ ( ช่างจะไม่เปลี่ยนให้ ผมต้องสั่งให้เปลี่ยนและจ่ายเงินครับ)
6.ค่าน้ำมันคอมแอร์ ( ช่างจะไม่เปลี่ยนให้ ผมต้องสั่งให้เปลี่ยนและจ่ายเงินครับ)
7.ค่าหม้อน้ำ 5500
8.ค่าคอมแอร์ 2500 (คอมติดเครื่องรั่ว เทน้ำมันออกมาเน่าเป็นโคลน ต้องเปลี่ยน)
เบ็ดเสร็จงานนี้เสียเงินไปรวม 65,500 โดยหักค่าใช้จ่ายที่มาเก็บที่หลังออกบางจุดไม่ยอมจ่า ยทั้งหมดครับ
แต่งานยังไม่จบครับ ตอนนี้ยังมีปัญหา
1 เครื่องเดินเบาไม่เรียบ (น้ำมันอาการหนักกว่าแกสครับ แต่วิ่งดูอัตราเร่งไม่มีปํญหาพอรับได้ครับ)
2 แอร์ไม่ยอมตัดครับ ขนาดปิดแอร์แล้วคอมยังทำงานอยู่เลย ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงจะไม่ทำงาน แต่ถ้าเปิดสวิทแอร์ก็ไม่ตัดปล่อยไว้ก็จะเป็นน้ำแข็งเ ลยครับ
3 เพลากลางช่วงความเร็ว100-120 จะมีเสียงเหมือนเหล็กสีกันแถวปลายเกียร์ ช่วงถอนคันเร่งก็มีเสียงเหมือนอะไรมันหลวมๆแถวปลายเก ียร์ เลยไม่กล้าอัดต่อครับ
การวิ่งอัตราเร่งจะดีกว่าเครื่องเดิม แต่ก็ไม่มากนัก ใช้เฟืองท้าย 9/37เดิมครับ
ส่วนอัตรากินน้ำมันกับแกสต้องรอก่อนครับพึ่งได้มาขับ เองเมื่อวานนี้เองครับ และยังมีปัญหาเรื่องที่ยังไม่จบอีกคบ
ส่วนรูปผมยังลงไม่ได้นะครับ
Pthatsana is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม