ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-01-2017, 21:51   #3
alzheimer_top
ClubJZ Web Register

Car Brand: -
Engine Type: -
คะแนน: 0 alzheimer_top is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cobra4971 อ่านกระทู้
คิดว่าเป็นเครื่องรุ่นเดียวกันกับของผม เครื่องรุ่นนี้จะมีโซลินอยด์ควบคุมปริมาณน้ำมันพวงมา ลัยเพาเวอร์อยู่ใต้ปั๊มพวงมาลัย และมันจะมีกล่องควบคุม (ซึ่งโดยทั่วไปช่างไม่ติดตั้งให้)

การทำงานของมันตอนรถแล่นช้ามันจะเปิดให้น้ำมันไหลเต็ มที่ พวงมาลัยจะเบา แต่พอความเร็วถึงจุดหนึ่งมันจะตัดการทำงานและปล่อยน้ ำมันน้อยลง พวงมาลัยจะหนักขึ้น กรณีของเจ้าของกระทู้แสดงให้เห็นว่าช่างไม่ติดกล่องต ัวนี้แต่ต่อตรงไว้ตลอดครับ
ใช่เลยครับ อย่างนี้พอมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างครับ หรือว่าควรเปลี่ยนอะไรยังไง แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
alzheimer_top is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม