ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-10-2014, 12:55   #5
aekamet
Junior Member

Car Brand: crown
Engine Type: 2jz get
คะแนน: 0 aekamet is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHAM อ่านกระทู้
เสียบคอมดูแล้วครับ จังหวะที่เปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊ซ Error แรงดันแก๊ซต่ำและสังเกตุที่มุมขวาบน ปกติเคยเห็นเลขประมาณ 1.48 แต่ตอนขึ้น Error เห็นขึ้นแค่ 0.6 ตอนที่เป็นน้ำมันค่านี้ปกติไหมครับ เคยสังเกตุแต่ตอนใช้แก๊ซ
ถ้าอยู่ๆก็เป็น ให้เช็คทางเดินแก็สครับ ตั้งแต่มัลติวาล์วที่ถัง ไล่ดูว่าท่อทองแดงมีบุบบี้ตรงไหน และที่สำคัญดูที่วาล์วเปิดแก็สเข้าหม้อต้มครับ แกนโซลีนอยอาจจะติด เปิดไม่สุดทำให้แก็สไหลไม่สะดวกครับ
aekamet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to aekamet For This Useful Post:
KHAM (03-10-2014)