ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2006, 09:01   #1
getpacalin
Junior Member

คะแนน: 0 getpacalin is on a distinguished road
Talking คุณเคครับ จูนแกสให้หนาขึ้นโดยรอบเดินเท่าเดิมทำอย่างไรครับ

มือใหม่นะครับ ผมใช้2JZ-GE JAGUAR XJ6 SERIES 1 ติดแกสauto หม้อโทมาเซทโตมา4เดือน ตอนแรกกินแกส1.80บาท/กม เดินเบาสูงกว่านำมันมาก ผมเลยหรี่เพาเวอร์ วาลวจนเดินเบาเท่านำมันปรากฎว่ากินแกส1.30-1.40บาท/กม แต่สังเกตดูวิ่งอืดกว่าเดิม เสียงเครื่องตอนเร่งดูแปล่งๆไป จังหวะเปลี่ยนเกียร์ดูช้าและกระตุกมากขึ้น เลยจะลองจูนให้หนาขึ้นแต่คงรอบเดินเบาเท่านำมันต้องท ำอย่างไรถึงถูกต้องครับคุณเค เพื่อนท่านอื่นช่วยด้วยได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ (ผมรู้จักsens knob ปุ่มจูนเดินเบา และ power valve)
getpacalin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to getpacalin For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)