ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2011, 13:13   #66
Mint2277
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: nissan navara
Engine Type: 1uz-fe
คะแนน: 0 Mint2277 is on a distinguished road
น้ำมันครับ ปรับให้เป็นระบบน้ำมัน ชักขั้วบวกที่โซเลนนอยแก๊ส แล้วเอาไฟ12vป้อนเข้าไปที่สายไฟ จะโชว์ AF ของน้ำมัน

อันนี้แก๊สครับ tune ที่หม้อจนได้มาแบบน้ีครับ นอกตำรามาก จากการสังเกตุพบว่า ถ้าปิดวาล์วไอเดิ้นจนหมด แล้วใช้เปิดที่วาล์วเซ้นท์อย่างเดียว การจ่ายแก๊สมัน โอเวอร์แอ๊คชั่นไป เร่งเครื่องนิ๊ดหน่อยก็ปล่อยแก๊สจนหนาเกิน เลยลองเล่นที่ ไอเดิ้นวาล์วดูมั่ง ลองจนได้ที่ Idle 1.5 รอบ เซ็น 2.5 รอบ เดินเบาเครื่องนิ่งเหมือนน้ำมันเลยครับ AF อยู่ไกล้ๆ0.5volt ไฟเหลืองนิ่งสนิท ยังไม่ได้ลองวิ่งถนนครับ เดินเบาอย่างที่เห็นครับ นิ่งดี ถ้าวิ่งแล้วไม่เกินสองบาทคงจบจริง(มั๊ง)
เด๊๋ยวออกไปลองมอเตอร์เวย์จะกลับมาเล่าสู่กันฟังครับ

ลองมาแล้ว สามารถควบคุมค่า af ได้ตลอดย่านความเร็ว ยกเว้นกดสุด จะบาง แต่....ซดแก๊สมากกว่าโลละ3.50บาท ปรับแบบเดิมโลละ1.50 บาท ค่าafสวยงามเพิ่มตังโลละ2บาท ใช้งานหมื่นกว่าโล ส่วนต่างพอซื้อเครื่องใหม่เลยอ่ะ

Idle valve แตะไม่ได้จริงๆ เปิดทีไร โลละสามบาทกว่าทันที สูตรพี่มัยลาภประหยัดสุด ปิดไอเดิ้ลแล้วปรับแต่เซ้นท์เอา
Mint2277 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม