ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2011, 00:51   #63
Mint2277
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: nissan navara
Engine Type: 1uz-fe
คะแนน: 0 Mint2277 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มัยลาภ อ่านกระทู้

รอบเดินเบาบางจะมีผลชัดเจนเวลารถติดครับเครื่องจะร้อ นกว่าปกติและเกิดการสึกหรอ
ส่วนแลมด้าถ้าไม่อยากให้มอเตอร์พังไวต้องลดขนาดมิกซ์ ลงครับ เครื่องจะได้มีแรงดูดแก๊สในรอบต่ำเอง ไม่ต้องให้มอเตอร์เปิดกว้างช่วยเดินเบา ถ้าขนาดมิกซ์พอดีมอเตอร์จะเปิดช่วงไม่กว้างมากครับ ประมาณเปิดช่วยแค่ตอนเร่งเท่านั้น ถ้ามิกซ์ใหญ์เกินไป เรนท์มันกว้างมากทำงานเปิด-ปิดมากๆตลอดเวลานั้นอายุมอเตอร์สั้นแน่นอนครับ

ขอลอง ปรับละเอียดอีกซักตั้งครับ ยังเสียดายกำลังตอนวิ่งน้ำมันอ่ะครับ
Mint2277 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม