ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2014, 08:19   #7
samasun_007
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว samasun_007

Car Brand: D-MAX SUPRA,TOYOTA TT141
Engine Type: 3jz-gte
คะแนน: 16 samasun_007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ art-645 อ่านกระทู้
น้ำมันเกียรเช็คตอนระหว่างติดเครื่องเกินประมาณครึ่ง เซ็นครับ(ไม่รู้ว่ามากไปหรือเปล่า)...แต่ที่ผมสงสัย. .จำเลยที่1คือกล่อง ECU ครับ เพราะยังไม่เคยสัมผัสเลย(ตอนนี้ยังไม่รู้เลยครับว่าซ ่อนไว้ตรงไหน)..อิอิ
พอจะมีจำเลยอื่นๆอีกไหมครับ เพราะช่างก็พูดเหมือนกันว่าจะเป็นที่กล่องหรือเปล่า. ....
งั้นขอถามเพิ่มอีกนะครับว่า ถ้าเรามีกล่อง(1JZ GE vv TI ตรงรุ่น)ก็คงต้องวิ่งไปร้านแหล่ะครับ แล้วถอดกล่องเปลี่ยนแล้วลองวิ่งได้เลยใช่ไหมครับ...เ พราะถ้าผม(เดา)สมมุติว่ากล่องเสีย แล้วเปลี่ยนกล่องถ้าหาเราก็แค่วิ่งไปซื้อกล่อง(เชียง กงหรือถ้าร้านมีอะไหล่)ก็จบเลยใช่ไหมครับ.. กลัวไม่จบ....ใช้มาปีกว่าๆไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนิ่งม าก...พอเริ่มมีปัญหาเริ่มเครียดครับ
ระดับน้ำมันเกียร์ไม่มีปัญหาครับลองหาสับกล่องเปลี่ย นดูครับถ้าหายก็ส่งกล่องเก่าไปซ่อมได้เลย อ่อซื้อกล่องเชียงกงต้องลองเลยครับเคยเจอ3/4ใบไม่ได้ เรื่องสักใบก็มีน่ะครับ