ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-07-2009, 10:49   #132
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
น่าจะเป็นเรื่องการออกแบบเพื่อรองรับการชนครับ เพื่อ 1) ให้มี gap ไว้รองรับหรือมีระยะซับแรงจากหนักเป็นเบา หรือ 2) เวลาชนตัวถังจะยุบตัวหรือโค้งตรงรอยที่ออกแบบเพื่อสร ้างความปลอดภัยขั้นต้นให้กับผู้ขับขี่และผู้โดยสารที ่นั่งในรถอะครับ ...สรุปเดาเหมือนกัน....

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight
ผมเพิ่มเติมเนื้อหาเข้าไปใหม่ หลังจากที่ผมย้อนกลับมาอ่านแล้ว รู้สึกว่า ผมยังเขียนบทความไม่ครบสาระนะครับ ช่วยกลับไปอ่านอีกครั้งครับ (ต้องขอโทษด้วยนะครับ ข้อความทั้งหมดที่เขียนมา ใช้วิธีเขียนสด ไม่ได้ เรียบเรียงจากที่อื่นก่อนลอกเอามาลง จึงทำให้ ข้อความอาจจะขาดตกบกพร่องไปบ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 11-07-2009 เมื่อ 11:47.
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
Odd999 (04-08-2010)