ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2018, 09:22   #1
nongtoons
Junior Member

รูปส่วนตัว nongtoons

Car Brand: Toyota Vigo
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 nongtoons is on a distinguished road
Uz ฝาครอบ เกียร์มีปัญหา เปลี่ยนหรือซ่อมดี

ตอนนี้เกียร์เริ่มมีปัญหาครับ

ออกตัวเกียร์ 1 แล้วจะโดดไปเกียร์ 3 หรือ 4 ทำให้รถไม่มีแรง

หาข้อมูลดูแล้วน่าจะเป็นที่เกียร ไม่น่าจะใช่ระบบไฟ(ใช่รึปล่าวครับ รบกวนแนะนำด้วย)

ลองล้างกรองเกียร์ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วไม่หาย ดีขึ้นช่วงแรก แล้วเป็นอีก

อยากให้แนะนำอู่ที่ชำนาญให้ด้วยครับ ถ้าเป็นแถวๆปิ่นเกล้าจะดีมาก เพราะใกล้บ้าน

ขอบคุณครับ
nongtoons is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม