ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-09-2011, 09:00   #8
OESHI
Member

Car Brand: mazda fighter
Engine Type: 1jz-ge+LPG-FixMix
คะแนน: 0 OESHI is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekdb อ่านกระทู้
น้าคับมีรายละเอียดของสีสายและก็ปลักที่เสียบสายนั้น มีกี่เส้นอะคับ ผมจะทำแบบน้าบ้าง อิๆๆๆ จะได้ไม่ต้องเสียตังให้ช่าง 55555
ผมไม้ได้ดูวงจรสายจากกล่อง อาศัยดูจากสายไฟไปเข้าจอไมล์เอาเพราะRติดที่จอ ใช้หลอดไฟเช็คว่าเป็นไฟบวกจริง ผมก้ต่อสายไฟใหม่เลย(ต้องผ่านฟิวส์) ในเวปนี้มีแบบวงจรของกล่องไฟและแบบของจออยู่ครับ ลองหาดูก่อนค่อยๆไล่ไม่ยากมีพี่เลี้ยงหลายคน เอาใจช่วยครับ
OESHI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to OESHI For This Useful Post:
chpattana (20-09-2011), tatizoodlor (11-06-2014)