ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-01-2010, 09:18   #8
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A.CUEL อ่านกระทู้
แล้วถ้าทำแบบที่ว่าเนี่ยความนุ่มนวลยังพอมีเหลืออยู่ หรือเปล่าครับ
ก้อต้องขอถามกลับนิดนึง เจ้าวีโก้ที่คุณใช้อยู่ คุณจัดไว้ฟิลลิ่งไหน โหลดเตี้ย แบบสตรีท เรซซิ่ง(อันนี้คุณต้องเสียความนุ่มนวลไปบ้าง)หรือ แบบเข้าป่า ลงห้วย สำนักอาจารย์ตู่ แกเซ็ทรถฟิลลิ่งยกสูง หรือสแตนดาร์ด แต่สาดกระจาย ครับแกถึงมี A/C ทวินอาร์มไว้คอยค้ำ+กันสะบัด ที่เพลาท้าย แต่ถ้าคุณเน้นเตี้ย โหลดอันนี้มันติด ทวินอาร์มไม่ได้เพราะท้ายคุณจะครูดเวลาขึ้นลูกระนาด ถ้าของคุณเป้นแบบโหลดเตี้ยลองหาในกรูเกลิ้ลที่ร้านไส วเซอรืวิท ตรงถนนกิ่งแก้วดูครับ หรือ ถ้าอยากเซ็ทเทอิ้น/เวสต์โคทต์+รีแคมเบอร์แหนบ (แหนบเดิมของวีโก้ เอามาจัดค่าความแข็งสูตรของเวสต์โค้ทต์)ก้อลองที่ เวสต์โค้ทต์ ออโตโซนที่ ถนนสายไหมดูครับ
**อันนี้มีเพื่อนๆสมาชิกในวีโก้อัพเด็ท หลายๆคนเค้าไปจัดมาน่ะครับ อ้ายกาผม ไม่มีส่วนได้เสียใดๆ แต่ลองมาหมดแล้วทั้งของอาจารย์ตู่(ในวีโก้ขับ4 ยกเพิ่ม2นิ้ว4ประตู)ของเวสต์โค้ทต์(ในวีโก้ขับ2 //4ประตู)
ของอมาด้าเอ็กซ์ตรีม ซับแทงค์(ในวีโก้4ประตูวาง1JZ GTE VVT-I ล้อ18 )ขอบอกว่า ดีกว่าสแตนดาร์ทติดรถ(ของผมวีโก้ขับ2วาง1JZ GE VVT-i)แบบยอดยอดอินทนนท์ กะปากแม่น้ำเจ้าพระยาที่พระประแดง หละครับ **
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to nap_ta For This Useful Post:
A.CUEL (12-01-2010), gotlaw (13-01-2010), Lucky (03-06-2011)