ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2012, 16:00   #1
witiwat
Senior Member

รูปส่วนตัว witiwat

คะแนน: 18 witiwat is on a distinguished road
สอบถามเรื่องถังมัลติวาล์วด้วยครับ

พอดีรถผมติดแก๊สระบบดูดมาก่อนแล้วครับ
ตอนนี้พึ่งวาง 2j ลงไป
กำลังจะติดแก๊สหัวฉีด

แต่ถังผมยังเป็นแบบมือหมุนอยู่เลยครับ
ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยน หัวถังให้เป็นมัลติวาล์วไหมครับ
หรือใช้แบบมือหมุนแบบเดิมก็ได้

ท่อทองแดงผมก็คงต้องลอกไหมทั้งหมดด้วยใช่ไหมครั บ
เพราะเครื่องเดิมผมเป็น rb สายท่อแดงมันไปออกที่ท่อไอเสียของเครื่องเจ

ต้องย้ายด้านด้วยใช่ไหมครับ

ขอความรู้หน่อยครับ ว่าแต่ยี้ห้อไหนดีครับ
2j vvti ge ที่มองไว้มี ag กับ เอนจินี้รีฟอร์ม
แถว ๆ เชียงใหม่ มีร้านไหนแนะนำพไหมครับ
witiwat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม