ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2009, 13:52   #2
e-car-91
Junior Member

คะแนน: 0 e-car-91 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SPEEDKILLS-940-1J-GTE อ่านกระทู้
ผมอยากรู้ว่าตัวที่วัดว่าแก๊สเหลือเท่าไหร่ ที่อยู่ในรถอ่ะครับ มันมีผลเกี่ยวกับรอบเครื่องหรอครับ คือตอนนี้มันหลุด(กาวสองหน้าเสื่อม) ห้อยไปห้อยมา มันแกว่งๆ รอบเครื่องมันมีวูบๆด้วยอ่ะครับ ผมลองเลยลองเคาะๆดูมันก็วูบๆ เดี๋ยวรอบสูง เดี๋ยวรอบต่ำ
เอ่อครับเป็นแบบสวิทช์ในตัวหรือเปล่า หรือเกจ 8 จุดธรรมดา ถ้าธรรมดาไม่เกี่ยวกับรอบเครื่องแต่ถ้ามีสวิทช์ควบคุ มการสลับเป็นน้ำมันพวก ออโต้ จะมีปัญหาครับ เพราะภายในบางตัวอาจมีรีเลย์จะให้ชัวร์ขอรูปเกจแก๊สค รับแจ่มสุด
e-car-91 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม